
 

 
TBS MAKAO MAKUU 
Shirika la Viwango Tanzania 
Barabara ya Sam Nujoma / 
Morogoro, Ubungo, Dar es Salaam 
S. L. P. 9524  
DAR ES SALAAM, TANZANIA 
Simu Na: +255 22 245 0298/ 
+255 22 245 0206  
Nukushi:  +255 22 2450959  
Namba ya Simu Bila Malipo: 0800110827 
Barua pepe: info@tbs.go.tz 
Tovuti: http://www.tbs.go.tz 
Barua pepe kwa ajili ya malalamiko ya 
wateja: malalamiko@tbs.go.tz 
Twitter: TBS_Tanzania 
Instagram: tbs_Viwango 
 

TBS KANDA YA 
KATI 

Jengo la Kambarage 
S. L. P. 2956 
DODOMA, 
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 26  2520310 

 

TBS KANDA YA 
ZIWA 

Jengo la NSSF, 
Ghorofa ya 3 
S. L. P. 1814 
MWANZA, 
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 28 2505044 

 

TBS KANDA YA 
KASKAZINI 

Jengo la NSSF (Mafao 
House), Ghorofa ya 2 
S. L. P. 2399 
ARUSHA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255  27 2520143 

 

TBS KANDA YA 
NYANDA ZA JUU 
KUSINI 
Jengo la NHIF, 
Ghorofa ya 7 
S. L. P. 1674 
MBEYA, TANZANIA 
Simu Na:  
+255 25 2502848 

 

TBS KANDA YA 
KUSINI 

Jengo la MTUWASA 
S. L. P. 1396 
MTWARA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 23 2334477 

 

TBS KANDA YA 
MAGHARIBI 

Jengo la NSSF (Mafao 
House), Ghorofa ya 2 
S. L. P. 1276 
KIGOMA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 28 2804023 
 

 

 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
______ 

 

WIZARA YA VIWANDA NA BIASHARA 
 

SHIRIKA LA VIWANGO TANZANIA 
 

 

 

Mwanachama wa Shirika la Viwango la Kimataifa (ISO), Codex Alimentarius Commission (WHO/FAO) na Wakala wa ISO na Mashirika ya Viwango ya Mataifa mbalimbali 

 

 

TAARIFA KWA UMMA KUHUSU MATAPELI WANAOCHUKUA BIDHAA ZA 

WAFANYABIASHARA 

 
Dar es Salaam, 15 Disemba 2021 

 
Shirika la Viwango Tanzania (TBS) linawataarifu wafanyabiashara kuwa hivi karibuni 
kumekuwa na kundi la watu ambao ni matapeli wanaojitambulisha kuwa ni 
wafanyakazi/wakaguzi wa TBS na kukagua maduka yanayouza bidhaa za chakula na 
vipodozi. Matapeli hao hukamata, huchukua bidhaa na kuwaagiza wafanyabiashara kufuata 
bidhaa hizo TBS kwa maelezo na hatua zingine za kisheria. 
 
TBS inawakumbusha wafanyabiashara kuwa ni haki yao ya msingi kuhakiki uhalali wa zoezi 
la ukaguzi kwa kufanya mawasiliano na Shirika ili kujiridhisha na uhalali wa zoezi hilo na 
mkaguzi aliyemtembelea kwa kutumia mawasiliano yafuatayo; 
 
0800 11 0827 Namba ya Bure Kituo cha Huduma kwa Wateja. 
0719 220 696 Athumani Kissumo (Mkuu wa Ukaguzi na Ufuatiliaji) 
 

 
Imetolewa na: 

 

 
Gladness H Kaseka 

Mkuu wa Kitengo cha Uhusiano na Masoko 

ISO 9001:2015 Certified 


